Mẫu giáo

Đội mẫu giáo của Abingdon


Sara Tyson - sara.tyson@apsva.us & Lina Veizaga- lina.veizaga@apsva.us 

Sara Platt- sara.platt@apsva.us & Anna Strachan- anna.strachan@apsva.us  & Anna Richey- anna.richey@apsva.us  

Mary Cantwell- mary.cantwell@apsva.us & Clare Mclean- clar.mclean@apsva.us 

Olympia Carranza- olypia.carranza@apsva.us & Corinne Kramer- corrinne.kramer@apsva.us

Kristi Maddox- kristi.maddox@apsva.us & Kotriana Roper- kotriana.roper@apsva.us 

Carly Altenberg- carly.altenberg@apsva.us & Filly Barrientos- fily.barrientos@apsva.us

Lauren Meehan- lauren.meehan@apsva.us & Amanda Loayza Vela- amanda.loayza@apsva.us & Julia Olanyk - julia.olanyk@apsva.us

 

Lorena Reyes-Andrade- lorena.reyes@apsva.us 

Julia Winkler- julia.winkler@apsva.us

 


Học kỳ này ở toán học, Trẻ mẫu giáo đã bận rộn. Chúng tôi đã học đọc, viết và đếm các số từ 1 đến 50, sử dụng nhóm 5 và 10. Chúng tôi đã làm việc với các mẫu lặp lại và sắp xếp bằng cách sử dụng các hình dạng. Chúng tôi đã khám phá các khái niệm về phép cộng và phép trừ thông qua việc khám phá các đối tác số đến 6 bằng cách sử dụng các dấu hiệu cộng, trừ, bằng và không bằng nhau. Học sinh đã học cách đọc và tạo biểu đồ.

Chúng ta có thể đọc! Học sinh Mẫu giáo của chúng tôi đang đọc những cuốn sách phù hợp với nhu cầu của chúng. Hướng dẫn đọc có hướng dẫn hàng ngày cho phép học sinh thực hành và học các chiến lược đọc. Các trung tâm hàng ngày nâng cao và củng cố các mục tiêu học chữ. Học Viết Chữ và Viết Tay Không Nước Mắt là hai trọng tâm bổ sung của chương trình giảng dạy môn ngữ văn của chúng tôi. Biết chữ là một phần cơ bản trong ngày của chúng ta.

Sinh viên viết mỗi ngày và sẽ sáng tác cho nhiều mục đích khác nhau. Các lớp đã tham gia viết như các nhà khoa học, viết những khoảnh khắc nhỏ và tạo ra những cuốn sách cá nhân. Học kỳ tới, học sinh sẽ bắt đầu viết “How to Books”.

Thông qua quan hệ đối tác của chúng tôi với Trung tâm Kennedy, Học sinh Mẫu giáo đang học quyền công dân tốt thông qua Lịch sử sống. Khi qua năm học, học sinh sẽ được giới thiệu các chiến lược bổ sung để đọc và viết thành thạo.